ชื่อกระทู้: เบิกฤกษ์เลยละกันนนนนนนน

เมื่อประมาณ 5-6 ปีที่แล้วเคยมีผู้เล่นท่านนึงนำเอาเรื่องราวต่างๆที่ ตนเองมโนขั้นเทพกุเรื่องแล้วนำไปโพสในฟอรั่มไม่พอแล้ วก็นำเรื่องราวต่างๆ ที่ตนเองมโนขั้นเทพไปโพสลงใน pantip ต่อเพื่อเรียกร้องว่าตนเองถูกทีมงานกลั่นแกล้ง แบนทั้งๆที่ตนเองไม่มีความผิด ก็ได้มีเหล่าผู้เล่นนี้แหล่ท่าน ไปก่อม็อบรุมด่าทีมงานเสียหายๆ โดยไม่ได้รู้ความ

จริง ว่าหลักฐานเท็จจริงเป็นอย่างไร จนติดกระทู้ฮอตฮิต หลังจากนั้นไม่นาน ทีมงาน mh ก็งัดหลักฐานมาโพส ใน pantip (เข้าทางทีมงานเลย) เท่านั้นแหล่ท่าน พวกที่ไปด่าทีมงาน ล้อฟรี เป็นแถวๆเลยทีเดียว ทีมงานหลายๆ ท่านไม่ว่าจะเป็น mod หรือ Multihunter เค้าอ่านตลอดนะครับอย่าทำเป็นเล่นไป เพียงแค่ไม่แสดงตัวกันเท่านั้น

พวกท่่านที่คิดพิมพิ์เอามันส์ก็ระวัง ข้อหา พรบ.คอมพิวเตอร์ไว้ด้วยแล้วกันครับ ถ้าทีมงานเค้ามีความประสงค์ที่จะฟ้อง ท่านก็ต้องไป ศาล ตามหมายเรียกครับ ผมไม่ได้ขู่ มีหลายคนโดนไปก็เยอะพวก สร้างเรื่องราว ผิดๆเนี้ย เวลาเค้่าฟ้องเค้าไม่ได้ฟ้องในไทยนะท่าน หมายศาลเค้าเรียกให้ท่านไปรายงานตัวที่เยอรมันเพราะเ ซิพอยู่ที่ เยอรมัน ท่าน

ก็ต้องไป ถ้าท่านไม่ไปถือว่าท่านมีความผิดจริงตามสำนวน ที่ท่านโดนฟ้อง แล้วท่านก็จะไม่สามารถอุทรใดๆได้เลยเพราะท่านไม่ไปรา ยงานตัว เพราะฉะนั้นทีมงานเค้าก็ไม่ได้มาร่วมเล่นเกมส์กับท่า นในเกมส์ ท่านก็ไม่ควรที่จะไปดึงทีมงานมาให้เป็น ขี้ปากมโนขั้นเทพพวกท่าน คนไหนที่พิมพิ์สนุกแล้วเอามันส์ เดียวท่านได้มันส์ ฝรั่งเนี้ยเวลาแค่มี

เรื่องนิดหน่อยเค้าก็ฟ้องกันแล้วครับ
    ไม่มีอะไรมีค่ามากกว่า ความจริง

บนพื้นฐานของความเป็นคน รัก โลภ โกรธ หลง เป็นเรื่องธรรมดา

ให้อภัย เล่นในเกมส์ จบในเกมส์

Travians
    สถานที่
    แม่สอด

เบื่อพวก ปัญญาอ่อนทะเลาะกันจริง ไม่เข้าข้าง ฝั่งไหนนะ

ถ้า ลบ ลบ คิดว่าแน่ไม่ต้องรอรับสิ หวด บวกบวกไปเลยโชว์ไปสิ มีดีแค่ไหน
    ส่วนบวก บวก ที่ว่า แน่ ก็ สวน เลย ดูสิ ไคร ไครจะ เป็นไง มัวแต่มานั่งด่ากัน สุดท้ายก็พวกดีแต่ปากนั่งซิมเมืองทั่งคู่ กลับเชิพดีกว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รัตติกาล อ่านข้อความ
    เบื่อพวก ปัญญาอ่อนทะเลาะกันจริง ไม่เข้าข้าง ฝั่งไหนนะ

ถ้า ลบ ลบ คิดว่าแน่ไม่ต้องรอรับสิ หวด บวกบวกไปเลยโชว์ไปสิ มีดีแค่ไหน
    ส่วนบวก บวก ที่ว่า แน่ ก็ สวน เลย ดูสิ ไคร ไครจะ เป็นไง มัวแต่มานั่งด่ากัน สุดท้ายก็พวกดีแต่ปากนั่งซิมเมืองทั่งคู่ กลับเชิพดีกว่า
    5555 ท่าจะไม่ได้่อ่านมาตั้งแต่ต้นเรื่องนะครับ รายนี้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รัตติกาล อ่านข้อความ

หัดตามสถานการณ์ซะบ้างนะท่าน จะได้รู้เรื่องรู้ราวกับคนอื่นเขาบ้าง
    อยู่ๆขึ้นมาโวยวายโดยไม่รู้ความ มันน่าอายอ่ะ...5555

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OreO อ่านข้อความ
    รู้สึกว่า mh คนนี้ คนเดียวกับที่ มีประเด็นในเซิร์ฟ6 หรือป่าวครับ. ที่เขาว่ากันว่า mh คนนี้แบนทั้งไอดีบอร์ดและไอดีเกมส์มั่วซั่วอะครับ
    ทีมงานเป็นเพียง mod เท่านั้นคะ ไม่ใช่ mh ในเกมส์ ส่วนประเด็นที่ว่า โดนแบนทั้งในฟอรั่มและในเกมส์ก็อยู่ในเงื่อนไขที่ตนเ องเป็นผู้กระทำผิดโดยพิมพิ์ทิ้งหลักฐานไว้ในฟอรั่มแล ้วทีมงานในส่วนของ mh ก็ได้มีการขอหลักฐานในฟอรั่มเพื่อเอาผิดกับผู้เล่นใน เกมส์ตามขั้นตอนที่ผู้เล่นแจ้ง

ทีมงานในส่วนของ mod ให้ดำเนินเรื่อง

ตัวอย่าง :

เช่น Report ที่ไม่ได้มีการปิดบังชื่อบัญชีผู้เล่นในเกมส์ซึ่งก็ถ ูกต้องที่ในกฎจะไม่อนุญาติให้เปิดเผยรายชื่อบัญชีใน รีพอตที่ผ่านการแปลงมาโพสลงในฟอรั่ม ซึ่งมันก็เป็นที่สาธารณะ ไม่ว่าจะเป็น Profile ในเกมส์ หรือ ในฟอรั่ม ทีมงานอนุญาตให้เปิดเผยรายงานการโจมตีแบบเปิดเผยรายช ื่อได้ก็ต่อเมื่อ เกมส์ที่คุณเล่นยังเซิพแห่งนั้นได้ทำการจบลงแล้วเท่า นั้น คุณโพส แบบเปิดเผยรายชื่อได้เต็มที่เลย ทีมงานถามว่าเค้าผิดหรือที่แบนคุณในกรอบของกฎ ในเมื่อคุณไม่เคารพกฎของเกมส์ ทีมงานเค้าก็จะไม่ให้มาแบนคุณหรือคะ
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ

ขอออกตัวก่อนนะจ่ะ เผื่อวันหน้าไม่มีโอกาสได้โพสอีก 5555
    แจ้งสำหรับขาเกรียนคนอื่นๆนะ สำหรับตัวกระผม ถ้าโดนแบนคือหยุดคือเลิกนะครับ ไม่อยากแก้ตัวอะไร ไม่อยากดิ้นรนอะไร เพราะยังไงมันก็ผิดอยู่ดี.. ถ้าเมื่อไรหายไปคือเลิกนะครับ ส่วนใครจะนินทาลับหลังต่อก็เชิญนะจ๊ะ..

เดิมทีเริ่มแรกไม่ได้คิดจะมาเล่นอยู่แล้ว เพียงแต่มีน้องรักคนนึงเขาชวนให้มาสร้างสีสรรแก้เหงา ให้ลบลบหน่อย ถ้าท่านผู้ใหญ่เห็นว่าควรหยุด ก็จะหยุดถาวรแน่นอนนะจ๊ะ..
    ขอหัวเราะทิ้งท้ายอีกซักที... ฮั้ววววฮ่าาาาาาฮ่าาาาาฮ่าาาาา

เท่าที่ผมทราบ เซิฟเยอรมัน ไม่เกี่ยวกับเซิฟไทยนะ สงสัยต้องเมลไปถามอีกที ไม่รู้อาจจะมีการเปลี่ยน procedure บางตัว

แต่ข้างบน ลงมากันเยอะขนาดนี้ ก็ทำให้เชื่อได้ว่า อีกฝั่งมีของแน่นวล......

ไม่แปลกใจเลย เพราะเคยเหนมาก่อน ถึงจะคนละเคสก็เถอะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thetelkine อ่านข้อความ
    เท่าที่ผมทราบ เซิฟเยอรมัน ไม่เกี่ยวกับเซิฟไทยนะ สงสัยต้องเมลไปถามอีกที ไม่รู้อาจจะมีการเปลี่ยน procedure บางตัว

แต่ข้างบน ลงมากันเยอะขนาดนี้ ก็ทำให้เชื่อได้ว่า อีกฝั่งมีของแน่นวล......

ไม่แปลกใจเลย เพราะเคยเหนมาก่อน ถึงจะคนละเคสก็เถอะ
    ถั่วต้วมมมม
    พวกที่ออกมาแก้ตัวหลายๆคน อาจจะไม่ค่อยรู้อะไร
    แต่สำหรับขาเกรียนอย่างเราเรานี่ รู้เยอะกันจริงๆเนอะ แต่ละคน 5555555555555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ferrero อ่านข้อความ
    ทีมงานเป็นเพียง mod เท่านั้นคะ ไม่ใช่ mh ในเกมส์ ส่วนประเด็นที่ว่า โดนแบนทั้งในฟอรั่มและในเกมส์ก็อยู่ในเงื่อนไขที่ตนเ องเป็นผู้กระทำผิดโดยพิมพิ์ทิ้งหลักฐานไว้ในฟอรั่มแล ้วทีมงานในส่วนของ mh ก็ได้มีการขอหลักฐานในฟอรั่มเพื่อเอาผิดกับผู้เล่นใน เกมส์ตามขั้นตอนที่ผู้เล่นแจ้ง

ทีมงานในส่วนของ mod ให้ดำเนินเรื่อง

ตัวอย่าง :

เช่น Report ที่ไม่ได้มีการปิดบังชื่อบัญชีผู้เล่นในเกมส์ซึ่งก็ถ ูกต้องที่ในกฎจะไม่อนุญาติให้เปิดเผยรายชื่อบัญชีใน รีพอตที่ผ่านการแปลงมาโพสลงในฟอรั่ม ซึ่งมันก็เป็นที่สาธารณะ ไม่ว่าจะเป็น Profile ในเกมส์ หรือ ในฟอรั่ม ทีมงานอนุญาตให้เปิดเผยรายงานการโจมตีแบบเปิดเผยรายช ื่อได้ก็ต่อเมื่อ เกมส์ที่คุณเล่นยังเซิพแห่งนั้นได้ทำการจบลงแล้วเท่า นั้น คุณโพส แบบเปิดเผยรายชื่อได้เต็มที่เลย ทีมงานถามว่าเค้าผิดหรือที่แบนคุณในกรอบของกฎ ในเมื่อคุณไม่เคารพกฎของเกมส์ ทีมงานเค้าก็จะไม่ให้มาแบนคุณหรือคะ
    ขอโทษนะครับ รบกวนสอบถาม

1.ที่มีการโพส report ที่ผ่านมาจะมีการแบนย้อนหลังมั๊ย หรือต้องมีคนแจ้งเอาผิด
    2.การมีเอ่ยถึง ... นั้นจะมีการแบนย้อนหลังหรือไม่ครับ

ปล.อันนี้ส่วนตัวนะครับ ทำมัยเพิ่งออกมาระงับเหตุละครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มีการตอบโต้ทีหนักกว่านี้อีก

ขอบคุณครับ
    มาน้อยแต่ 100% นะจ๊ะ

2013 S.5: itschelsea11 >>>Rimpoo™
    2014 S.3: itschelsea11 >>>SLB
    2015 S.3: KonMol2 >>>RF-FR™
    2015 Thx17: rikimaru >>>S.Hero²
    2016 S.2: KonMol2 >>>RF™

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KonMol2 อ่านข้อความ
    ขอโทษนะครับ รบกวนสอบถาม

1.ที่มีการโพส report ที่ผ่านมาจะมีการแบนย้อนหลังมั๊ย หรือต้องมีคนแจ้งเอาผิด
    2.การมีเอ่ยถึง ... นั้นจะมีการแบนย้อนหลังหรือไม่ครับ

ปล.อันนี้ส่วนตัวนะครับ ทำมัยเพิ่งออกมาระงับเหตุละครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มีการตอบโต้ทีหนักกว่านี้อีก

ขอบคุณครับ
    ทีมงานให้เวลา edit อยู่นี้คะ ถ้าทีมงานอ่านถึงในส่วนที่ผิดเมื่อไหร่ทุกอย่างก็ย่อ มเป็นไปตามกฎของเกมส์คะ
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ

หน้าที่ 122 จากทั้งหมด 420 หน้า แรกแรก ... 2272112120121122123124132172222 ... LastLast