ชื่อกระทู้: Thx Round 21 จัดมาเลย ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Who is it? อ่านข้อความ
    5555+
    จบละก็ไม่เว้น สงสัยว่าง
    งั้นถามก่อน
    1.การที่โดนแบนสาเหตุหลักเลยน่าจะมาจากการโพสข้อความ และรูปว่าใช้เท้า(ตีน)เล่น แถมชื่อไอดีก็อ่านละมองใมในทางไม่ดี ไม่แปลกถ้าจะโดนแจ้งแบ้น (สมน้ำหน้า555+)
    2.การแบนไอดีอื่นที่กล่าวมา ถามก่อนว่าภาพที่โพสว่าใช้เท้า(ตีน)เล่น โดนด้วยไมเห็นมีหลายภาพ (ถ้าใช่ก็สมน้ำหน้า5555+)
    3.เรื่องการปลดแบน ที่ติดต่อไปทางเยอรมัน นี้ถือว่าเยอรมันทำผิด คุณทำผิดจริงต้องสอบด้วยดิ ไม่ใช้เอะอะปลด บ้าไง

บอกตรงๆเลยนะ สมน้ำหน้า5555+ ไม่ผิดจะโดนแบนแต่แรกไม555555555555+
    คงอยุ่แต่ในกะลาสินะ งี้คนที่โดนตัดสินโทษ ทั้งที่ไม่ผิดก้ต้องยอมติดคุกหรอ คำว่า "ไม่ผิดจะโดนแบนแต่แรกไม"

ถามจริงเอาอะไรคิดหรอ ตรรกะฟายๆอ่ะ คนไม่ผิดก็ต้องสู้คดี พิสูจน์ความบริสุทธ์สิ นี่ก้เหมือนกันไม่ผิดแต่โดนแบนก็ต้องร้องเรียนไปที่ต ้นทาง

ว่า "ล่าม" ที่เขาส่งมาทำงานมั่วๆ ใช้อำนาจไม่เป็นธรรม ไม่คิดเลยว่าต้องมาอธิบายเรื่องง่ายๆแค่นี้ ดูรู้เลยว่าระดับสติปัญญามีแค่ไหน

เหมือนมาประจานความไม่ฉลาดของตัวเองเลย ฮาว่ะ 5555555555555555555555555555555555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Who am I? อ่านข้อความ
    คงอยุ่แต่ในกะลาสินะ งี้คนที่โดนตัดสินโทษ ทั้งที่ไม่ผิดก้ต้องยอมติดคุกหรอ คำว่า "ไม่ผิดจะโดนแบนแต่แรกไม"

ถามจริงเอาอะไรคิดหรอ ตรรกะฟายๆอ่ะ คนไม่ผิดก็ต้องสู้คดี พิสูจน์ความบริสุทธ์สิ นี่ก้เหมือนกันไม่ผิดแต่โดนแบนก็ต้องร้องเรียนไปที่ต ้นทาง

ว่า "ล่าม" ที่เขาส่งมาทำงานมั่วๆ ใช้อำนาจไม่เป็นธรรม ไม่คิดเลยว่าต้องมาอธิบายเรื่องง่ายๆแค่นี้ ดูรู้เลยว่าระดับสติปัญญามีแค่ไหน

เหมือนมาประจานความไม่ฉลาดของตัวเองเลย ฮาว่ะ 5555555555555555555555555555555555555555
    อย่าไปอธิบายมันมาก ไอ who is it? มันควายมันไม่เข้าใจหรอก
    มันอยุ่ดีๆมันก้อมาโพสทำตัวเปนควาย ไอควายยยยย ไปทำหน้าจิ้มลิ้มมีเขากะmhไทยนุ้นไป๊
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PASS : 06-03-2017 เมื่อ 07:51 PM

Banned

ทำไม mod ไม่โผล่หัวมาหว่า

mh แก้ปัญหาให้ละครับ

speedunderfoot ฝากมาลงน่ะครับเพราะ user เขาโดนแบนไปแล้ว

พอดีเมื่อวานมีพวกๆ MH มาบอกว่าทางเยอรมันผิด และเยอรมันพึ่งส่งข้อความมาขอโทษ MH ไทย ซึ่งทางพวกผมไม่เชื่อครับ คิดว่า MH ไทยก็คงซุยและแถเหมือนเดิม จึงได้ถามไปทางเยอรมันอีกครั้ง และนี่คือคำตอบครับ

และมีพวก MH ที่บอกว่าแต่งเรื่องไปเยอรมันนี่ อ่านภาษาอังกฎษออกหรือเปล่าไม่ทราบ ลองไปอ่านที่ผมคุยกับเยอรมันได้เลยน่ะครับ ว่าตรงกันเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆหรือไม่
    เผื่อจะแปลภาพด้านบนไม่ออก เดี๋ยวผมจะแปลให้แล้วกัน ผมถามไปว่า ฉันฟังมาว่าเยอรมันส่งข้อความขอโทษมายัง mh ไทยในกรณีของฉัน จริงหรือไม่ ถ้าจริงทำไมถึงส่งข้อความมาขอโทษ
    ซึ่งทางเยอรมันตอบกลับมาว่า เขาไม่ได้ส่งข้อความใดๆมาถึง mh ไทยน่ะครับ

ฉะนั้นจะซุยอะไรก็เนียนๆหน่อย มีไรผมคุยกับทางนั้นโดยตรงครับ เป็นแค่ล่ามอย่ากร่างให้มากนัก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spy drama อ่านข้อความ
    speedunderfoot ฝากมาลงน่ะครับเพราะ user เขาโดนแบนไปแล้ว

พอดีเมื่อวานมีพวกๆ MH มาบอกว่าทางเยอรมันผิด และเยอรมันพึ่งส่งข้อความมาขอโทษ MH ไทย ซึ่งทางพวกผมไม่เชื่อครับ คิดว่า MH ไทยก็คงซุยและแถเหมือนเดิม จึงได้ถามไปทางเยอรมันอีกครั้ง และนี่คือคำตอบครับ

และมีพวก MH ที่บอกว่าแต่งเรื่องไปเยอรมันนี่ อ่านภาษาอังกฎษออกหรือเปล่าไม่ทราบ ลองไปอ่านที่ผมคุยกับเยอรมันได้เลยน่ะครับ ว่าตรงกันเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆหรือไม่
    เผื่อจะแปลภาพด้านบนไม่ออก เดี๋ยวผมจะแปลให้แล้วกัน ผมถามไปว่า ฉันฟังมาว่าเยอรมันส่งข้อความขอโทษมายัง mh ไทยในกรณีของฉัน จริงหรือไม่ ถ้าจริงทำไมถึงส่งข้อความมาขอโทษ
    ซึ่งทางเยอรมันตอบกลับมาว่า เขาไม่ได้ส่งข้อความใดๆมาถึง mh ไทยน่ะครับ

ฉะนั้นจะซุยอะไรก็เนียนๆหน่อย มีไรผมคุยกับทางนั้นโดยตรงครับ เป็นแค่ล่ามอย่ากร่างให้มากนัก
    ฝั่งนี้มีหลักฐานทุกอย่าง แต่อีกฝังแค่คำพูดลอยๆ รอคำชี้แจงนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Who is it? อ่านข้อความ
    5555+
    งั้นถามก่อน
    1.การที่โดนแบนสาเหตุหลักเลยน่าจะมาจากการโพสข้อความ และรูปว่าใช้เท้า(ตีน)เล่น แถมชื่อไอดีก็อ่านละมองใมในทางไม่ดี ไม่แปลกถ้าจะโดนแจ้งแบ้น (สมน้ำหน้า555+)
    2.การแบนไอดีอื่นที่กล่าวมา ถามก่อนว่าภาพที่โพสว่าใช้เท้า(ตีน)เล่น โดนด้วยไมเห็นมีหลายภาพ (ถ้าใช่ก็สมน้ำหน้า5555+)
    3.เรื่องการปลดแบน ที่ติดต่อไปทางเยอรมัน นี้ถือว่าเยอรมันทำผิด คุณทำผิดจริงต้องสอบด้วยดิ ไม่ใช้เอะอะปลด บ้าไง

บอกตรงๆเลยนะ สมน้ำหน้า5555+ ไม่ผิดจะโดนแบนแต่แรกไม555555555555+
    เอะอะปลดหราา คนที่เค้ามีสมองหน่อยอ่ะ
    มันไม่ต้องตรวจสอบนานหรอก ที่มันนานๆอ่ะ
    คน....เค้าทำกัน
    โลกมันกลม แต่สังคมมันเหลี่ยม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spy drama อ่านข้อความ

การที่แอบอ้างไม่ใช่สิ่งที่ควรพึงกระทำนะครับ และมันยังผิดกฏหมายอีกด้วย การแอบอ้างว่าทางเยอรมันมาขอโทษ นั่นทำให้ทางเยอรมันเสื่อมเสียชื่อเสียง

เอ๊ะ เดี๋ยวก่อน ต้องเรียกว่าไรนะ ออ เสื่อมเกียรติน่ะ เสื่อมเกียรติ ตอนนี้คุณกำลังทำแบบนั้นอยู่ การเปิดชื่อในรีพอร์ทไม่ได้ทำให้ใครเสื่อมเกียรติอย่ างที่ผมบอก

แต่การแอบอ้าง ว่าเขามาขอโทษนี่แหละ คุณกำลังทำให้ทางเยอรมันเสื่อมเสียเกียรติและชื่อเสี ยง เป็นแค่ "ล่าม" อย่าถือดีนักเลย ให้มันน้อยๆหน่อย

ถือดีว่าตัวเองแบนได้ ใครทำอะไรไม่พอใจก็แบนเขาไปหมด กฏมีไว้ให้รักษาความเป็นอยู่ของสังคม แต่เมื่อล่ามในคราบคนคุมแหกฏซะเอง สังคมมันจะอยู่ได้อย่างไร

จากเรื่องนี้ก็ดูรู้แล้วว่า คุณคู่ควรจะคุมคนหรือเปล่า

ไม่ได้เจาะจงใคร ใครอยากรับก็รับไป แต่ถ้ามาถึงขั้นนี้แล้วยังไม่รู้ตัวอีก ก็สุดๆละ เหอะๆ

Travians
    สถานที่
    หาดใหญ่ - บางกอก

5555+
    งั้นถามก่อน

ไม่ได้แกล้งโง่นี่นา มันโง่จริงๆเลย ถถถถถถถถถถ
    Thx 11 - aekz
    Thx 12 - pixx
    Thx 13 - aekz
    Thx 14 - aekz - LOST™
    Thx 15 - aekz - อาชญากร
    Thx 16 - buttosai - AGENT
    Thx 17 - พักผ่อน
    Thx 18 - กะปิ - Diamond
    Thx 19 - thx
    Thx 20 - thx - สมุนไพร™
    Thx 21 - กะทิ - Hero™

หยุดโฟกัสที่ความเห็นของ Who is it? เถอะครับ ใครมีสมองเขาก็รู้ว่าไอ้นี่ปัญญาอ่อน

อยากให้โฟกัสที่การทำงาน การซุย การแถ ต่างๆ ของ MH มากกว่า

ใครงงว่าเรื่องราวยังไง อ่านได้เต็มๆที่หน้า 150 น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spy drama : 06-04-2017 เมื่อ 08:59 AM