ชื่อกระทู้: Thx Round 21 จัดมาเลย ^^

Travians
    สถานที่
    นครปฐม

อะไรคือ
    Maintenance Work
    กรุณารอ

ซิฟเวอร์ไม่สามารถเล่นได้ในขณะนี้เนื่องจากอยู่ระหว่ างการปรับปรุง กรุณารอซักครู่
    ในระหว่างนี้คุณสามารถพูดคุยกับผู้เล่นได้:
    http://forum.travian.asia
    ใครรู้บอกทีครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jamilas อ่านข้อความ
    ทำไมโหดจุงเบยครับ ผมกดม้าได้แค่21เอง คุณสอนผมเล่นหน่อยครับ
    ง่ายๆเองครับ แค่ต้องมี =>>>>>> เมืองข้าว[บ่อ all 18 ] ยึดโอ 150% เมืองทหาร ค่าย ม้า ใหญ่เต็ม บวกรางน้ำด้วยนะ แล้วก็เมืองลูกส่งแร่เสริมประมาน 7-8 เมือง[all 10 อะนะ] จะกด 24h ต้องใช้ แร่ 384,874/h กรณีเอาแค่ อิม+ซีซ่า ถ้ากดแมวหรือแรมก็บวกหนักไปอีก ///////ซึ่งบ่อ all 18 โอ150เด้ง 378000/h ที่จำเป็นต้องมีลูกก็เพื่ออัตราเด้งตอนทหารเกิด แค่นี้เองครับก็ได้แล้ว 2 week อิม 31015 ซ่า 21221

ซึ่งเราเสียเวลาออกบ้านแรกผู้ตั้งครบประมาน 38 ชม บวกกับเดินตีไปกลมๆ 2 วัน แปลว่า 1. เขาทำ เมืองข้าว all18 โอ150 [โกดัง7 ยุ้งหน้าจะ5] 2.เมืองทหาร ค่าย20ม้า20ค่ายใหญ่20ม้าใหญ่20 3.เมืองเสริมแร่ที่บอกไว้ข้างต้น

เพราะฉะนั้น... 14 -2 = 12 วัน เขาใช้เวลาในการเตรียมเมืองทุกหมดทั้งมวนนี้ในเวลา 12 วันครับ โหดจริงจัง มีเคดลับอะไรป่าวเนี่ย
    Alex => X <= anderin

TGS=> SsTh Regends 5 year

Travians
    สถานที่
    หกหฟ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ leekongza อ่านข้อความ
    ง่ายๆเองครับ แค่ต้องมี =>>>>>> เมืองข้าว[บ่อ all 18 ] ยึดโอ 150% เมืองทหาร ค่าย ม้า ใหญ่เต็ม บวกรางน้ำด้วยนะ แล้วก็เมืองลูกส่งแร่เสริมประมาน 7-8 เมือง[all 10 อะนะ] จะกด 24h ต้องใช้ แร่ 384,874/h กรณีเอาแค่ อิม+ซีซ่า ถ้ากดแมวหรือแรมก็บวกหนักไปอีก ///////ซึ่งบ่อ all 18 โอ150เด้ง 378000/h ที่จำเป็นต้องมีลูกก็เพื่ออัตราเด้งตอนทหารเกิด แค่นี้เองครับก็ได้แล้ว 2 week อิม 31015 ซ่า 21221

ซึ่งเราเสียเวลาออกบ้านแรกผู้ตั้งครบประมาน 38 ชม บวกกับเดินตีไปกลมๆ 2 วัน แปลว่า 1. เขาทำ เมืองข้าว all18 โอ150 [โกดัง7 ยุ้งหน้าจะ5] 2.เมืองทหาร ค่าย20ม้า20ค่ายใหญ่20ม้าใหญ่20 3.เมืองเสริมแร่ที่บอกไว้ข้างต้น

เพราะฉะนั้น... 14 -2 = 12 วัน เขาใช้เวลาในการเตรียมเมืองทุกหมดทั้งมวนนี้ในเวลา 12 วันครับ โหดจริงจัง มีเคดลับอะไรป่าวเนี่ย
    ลองฝึกปล้นดูครับ ปล้นไม่เป็นลอง IGM ไปถาม Meepo

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thekopchange อ่านข้อความ
    ลองฝึกปล้นดูครับ ปล้นไม่เป็นลอง igm ไปถาม meepo
    ประเดนถ้าเป็นทูทั่นตอนเปิดบ้านยังพอทน แต่โรมันนี้สิครับ เข้าขั้นขาดทุนย่อยยับ t_t นอกจากมีคนลงมาให้ฟามฟรีๆ อันนั้นก็หน้าจะได้ แถมต้นเกมส์ทหารมันก็ออกช้า แถมแพงอีกนี่แหละประเดน ยังไงรบกวนแนะนำหน่อยครับ อันนี้พูดจริงนะไม่ใช่ประชด
    Alex => X <= anderin

TGS=> SsTh Regends 5 year

งงแปบ ไม่ได้เข้ามานาน ไหงไอดีเก่าเข้าไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NoLove. : 04-13-2017 เมื่อ 05:52 PM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NoLove. อ่านข้อความ
    งงแปบ ไม่ได้เข้ามานาน ไหงไอดีเก่าเข้าไม่ได้
    หายไปซะนานเลยนะครับคุณเเอดมินเพจ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ma2cast4fun อ่านข้อความ
    หายไปซะนานเลยนะครับคุณเเอดมินเพจ
    5555

เพจร้างละครับ อย่าไปสนใจเลย เล่นสงกรานต์กันดีกว่าช่วงนี้

ว่าจะสมัครเล่นขำๆสักหน่อย แต่เห็นเซิฟเปิดไปเป็นเดือนละ คงไม่ทันชาวบ้านชาวช่องละผมขอบายดีกว่า

แวะมาอ่านบอร์ดเฉยๆก็ขำๆดีนะ ได้เจอเพื่อนเก่าบางคนที่ไม่ได้เจอกันนานๆแหละ เพราะชอบหลบหน้าหลบตาผมตลอด รู้สึกเดจาวูแปลกๆ

อยากจะพิมเล่นด้วยสักหน่อยแต่คงไม่เหมาะเท่าไหร่เพรา ะไม่ได้เล่น 555

ไว้อาลัยให้กับ 1 ชม.กว่าๆของผมที่นั่งอ่านบอร์ดจนจบ 52 หน้า

สวัสดีครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NoLove. อ่านข้อความ
    5555

เพจร้างละครับ อย่าไปสนใจเลย เล่นสงกรานต์กันดีกว่าช่วงนี้

ว่าจะสมัครเล่นขำๆสักหน่อย แต่เห็นเซิฟเปิดไปเป็นเดือนละ คงไม่ทันชาวบ้านชาวช่องละผมขอบายดีกว่า

แวะมาอ่านบอร์ดเฉยๆก็ขำๆดีนะ ได้เจอเพื่อนเก่าบางคนที่ไม่ได้เจอกันนานๆแหละ เพราะชอบหลบหน้าหลบตาผมตลอด รู้สึกเดจาวูแปลกๆ

อยากจะพิมเล่นด้วยสักหน่อยแต่คงไม่เหมาะเท่าไหร่เพรา ะไม่ได้เล่น 555

ไว้อาลัยให้กับ 1 ชม.กว่าๆของผมที่นั่งอ่านบอร์ดจนจบ 52 หน้า

สวัสดีครับ
    ทันอยู่ครับ ตอนนี้มีบ้าน 21 หลังเอง เมืองฟาร์มเยอะมาก ขยันปล้นหน่อยไล่พวกเล่นแรกๆสบาย

5555

สวัสดีครับ

ไง มอสเพื่อนรัก 5555555555555555555555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thekopchange อ่านข้อความ
    ลองฝึกปล้นดูครับ ปล้นไม่เป็นลอง IGM ไปถาม Meepo
    ขอบคุณสำหรับช่องทางชี้แนะ

Rimpoo™,OK-@FF™,MIA™,BLUE™,Alt™
    ts4.asia - 2013
    3End™w - YenTaFo
    ts6.asia - 2014
    บางกรวย™ - YenTaFo
    https://www.youtube.com/watch?v=zGfb96yO_kM
    ts5.asia - 2015
    DW™HeRo - Thing
    Tx15
    สสวท.
    Final 2015
    ND-TH - คุณชายรุ่งโรจน์
    Tx18
    Sapphire - โกยเถ๊อะโยม & นิมนต์หลวงพี่
    www.uppic.org/share-1974_5750D92C.html
    Tx21
    ดักแด้ - Rank1 & Mr. Shit!!
    www.uppic.org/share-8D4C_5937D2A9.html