ชื่อกระทู้: มามะ เตรียมตัวกับเซิฟใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Romerun อ่านข้อความ
    นั่งอ่านมาตั้งนาน...ไหนๆ ก็มาลงเซิฟ1แล้ว ขอหวดไอพวกปากดีสักทีเถอะ เริ่มจากใครก่อนดีนะ

ปล.
    ใครว่าguชอบหักหลังเตรียมหลังหักได้เลย
    หักหลังอะไรกัน ทำไมโรมพิมแปลกๆจัง ปลอมไม่เนียนไปเรียนมาใหม่นะ

โรมตัวจริงหายไปไหน อยากเจอเทพโรมจังเลยยยย
    โลกมันกลม แต่สังคมมันเหลี่ยม

จากที่ผมนอนนามา ผมได้เจอกบวิเศษ ได้บอกกระผมว่า นายโรมเล่นไอดีอะไร และอยู่โซนไหน จากที่ผมเห็นหลายๆท่านตามหากันมานาน กระผมก็เจอไอดีแล้ว
    ใบ้ให้อยู่แดน+|- กิลg มีคนอยู่ไม่ถึง20 นำน่าชื่อไอดีj ใบ้ขนาดนี่เลยนะ นักสืบหัวเห็ด มีอะไรจะมาเม้าใหม่ถ้าอยากรู้ก็ถามผมได้ในbox ฟอรัมส่วนตัวหรือลงเกมก็ได้ครับ ยินดีตอบ เราจะมีสร้างสีสันด้งยกันตีกันมัวไปหมด แค่คิดผมก็ตื่นเต้น เมื่อดาบแมล่งลอยไปมั่วไปหมด 4 สหภาพไม่จับกัน ขอบอกเลยยังไม่เคยมีนะ ต้องแต่เล่นมา น่าจะมันมากถ้าเป็นแบบนั้น
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snake อ่านข้อความ
    จากที่ผมนอนนามา ผมได้เจอกบวิเศษ ได้บอกกระผมว่า นายโรมเล่นไอดีอะไร และอยู่โซนไหน จากที่ผมเห็นหลายๆท่านตามหากันมานาน กระผมก็เจอไอดีแล้ว
    ใบ้ให้อยู่แดน+|- กิลg มีคนอยู่ไม่ถึง20 นำน่าชื่อไอดีj ใบ้ขนาดนี่เลยนะ นักสืบหัวเห็ด มีอะไรจะมาเม้าใหม่ถ้าอยากรู้ก็ถามผมได้ในbox ฟอรัมส่วนตัวหรือลงเกมก็ได้ครับ ยินดีตอบ เราจะมีสร้างสีสันด้งยกันตีกันมัวไปหมด แค่คิดผมก็ตื่นเต้น เมื่อดาบแมล่งลอยไปมั่วไปหมด 4 สหภาพไม่จับกัน ขอบอกเลยยังไม่เคยมีนะ ต้องแต่เล่นมา น่าจะมันมากถ้าเป็นแบบนั้น
    John wick พัน GhostX หรอ แต่ สมาชิกบางคนนี่คุ้มๆเห็นใน พันของโรม S5 ปัจจุบัน ก็หายหนีกันไปหมดอยู่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ThENeW อ่านข้อความ
    s นี้ท่าทางจะสนุก
    พี่นิวเบาๆมือนะพี่ผมกลัวแล้ว
    S6-Jump - KRT™/SUSU™/SP™
    S3-Jump - RealFriend™/Yellow™
    S2-Jump - RealFriend™

S1-?? - Time™
    ก็ว่ากันไป....แล้วแต่ใครจะมอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ThENeW อ่านข้อความ
    s นี้ท่าทางจะสนุก
    เด่วโดนลูกซ้อมอีกอะ - - เล่นเยอะไปละพักบ้างมึงเด่วตายห่าก่อน
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jump อ่านข้อความ
    พี่นิวเบาๆมือนะพี่ผมกลัวแล้ว
    เยื่ออารมมาแล้วรึ? คริๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zzxxcc อ่านข้อความ
    John wick พัน GhostX หรอ แต่ สมาชิกบางคนนี่คุ้มๆเห็นใน พันของโรม S5 ปัจจุบัน ก็หายหนีกันไปหมดอยู่
    ถูกๆๆๆๆๆๆต้องนะครับๆๆๆๆๆๆๆๆ เดาได้เก่งมากๆ ใช่แล้วครับ^^

ไหนๆ.. กิลล์ไหนนะ ที่บอกว่าข้อมูลแน่นรู้
    หาว่าพวกเราโดนตบ ยับมาจากs4 เลยมาลงs1
    เราว่าคนปล่อยข้อมูลใน(กิลล์ทบ.) ปล่อยผิดแล้ว
    เทพคนละองค์ละที่นี้มาลงเล่นsนี้ เทพองค์ที่หนี น่าจะเป็นเทพที่นำทีมที่มีตัวอักษรตัวแรก เป็น b รึป่าว ตัวเทพเองใช้ชื่อว่า k... อะไรนี้รึป่าว

ปล.เรามิใช่เทพด้วยเป็นแค่หมานุชเดินมิอาจเทียบพวกเค ้าได้
    แล้วก็มิได้ลงs1 เด้อ
    S3_THรอบทีมสี nะ_น้าหมูกรoบ
    S5_THรอบทีมโจรnะ_น้าหมูกรoบ
    S19_THรอบทีมSunGastly
    S2_THรอบRF ....
    S3_TH รอบต้นน้ำ ....
    S1_TH รอบFCพี่เจ....
    S4_TH รอบCZ ทิงกี้วิงกี้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผัดไทไข่ห่อ อ่านข้อความ
    ไหนๆ.. กิลล์ไหนนะ ที่บอกว่าข้อมูลแน่นรู้
    หาว่าพวกเราโดนตบ ยับมาจากs4 เลยมาลงs1
    เราว่าคนปล่อยข้อมูลใน(กิลล์ทบ.) ปล่อยผิดแล้ว
    เทพคนละองค์ละที่นี้มาลงเล่นsนี้ เทพองค์ที่หนี น่าจะเป็นเทพที่นำทีมที่มีตัวอักษรตัวแรก เป็น b รึป่าว ตัวเทพเองใช้ชื่อว่า k... อะไรนี้รึป่าว

ปล.เรามิใช่เทพด้วยเป็นแค่หมานุชเดินมิอาจเทียบพวกเค ้าได้
    แล้วก็มิได้ลงs1 เด้อ
    ทบ.อาจจะไม่ได้ปล่อยข่าวมั่ว แต่เทพชิงลบไอดีหนี
    แบบกลัวโดนรุมจังเลย โรมเค้าคุมทีมดี ดูทบ.เป็นตัวอย่าง
    มาด้วยกันเเท้ๆ ยังเอือมระอา
    โลกมันกลม แต่สังคมมันเหลี่ยม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the sonic อ่านข้อความ
    ทบ.อาจจะไม่ได้ปล่อยข่าวมั่ว แต่เทพชิงลบไอดีหนี
    แบบกลัวโดนรุมจังเลย โรมเค้าคุมทีมดี ดูทบ.เป็นตัวอย่าง
    มาด้วยกันเเท้ๆ ยังเอือมระอา
    อ้าว เทพโรมไปสะหรอ. ตกลงไปจริงๆหรอ ว้าวแย่จังดีนะที่ไม่ลง. ถ้าไม่ติดs4อยู่นี้ลงไปละ เสียตังฟรีอีกแน่ๆเลย. ได้ข่าวว่า ของแพงด้วยs นี้ แต่ข่าวผิดแน่เพราะเห็นพิมพ์ว่าทีมเอกงูsนี้ หนีมาจากs4. แต่มันมิใช่มันคือพวกที่จบs19มา. ส่วนพวกที่ลงs4ไปก่อนก็ยังเล่นอยู่ที่เดิมยังไม่ได้ล บหนีนะ พวกที่หนีมามันอยู่คนละฝ่ายกับเอกงูนิ
    S3_THรอบทีมสี nะ_น้าหมูกรoบ
    S5_THรอบทีมโจรnะ_น้าหมูกรoบ
    S19_THรอบทีมSunGastly
    S2_THรอบRF ....
    S3_TH รอบต้นน้ำ ....
    S1_TH รอบFCพี่เจ....
    S4_TH รอบCZ ทิงกี้วิงกี้