ชื่อกระทู้: มามะ เตรียมตัวกับเซิฟใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snake อ่านข้อความ
    ประกาศพระเครื่องรุ่นแรก เช่ารุ่นแมวไม่เข้า เพราะแมวไม่มี เจริญแมว9ยอด จากวัดดังแดนอีสาน
    พี่เอก แนะนำกันซ่าซิมเมืองหน่อยกัวแกไม่มีปัญญามาตี

Travians
    สถานที่
    กองดุริยางค์ ทบ.

ออกบ้าน 3 กันเเล้ว เรายังเมืองเล็กๆ ทองก็หมด เศร้าใจ ทหารก็ไม่มี เห้อ
    ความสับสนนี้มันอะไร สงครามนอกเเบบ ปั่นให้ทัพศัตรูเเตกจากภายใน เเบบนี้ก็มีเรอะ น่ากลัวจริงๆ เกมสงครามก็งี้ ไม่ฆ่าศัตรู ศัตรูฆ่าเรา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sepentura อ่านข้อความ
    พี่เอก แนะนำกันซ่าซิมเมืองหน่อยกัวแกไม่มีปัญญามาตี
    ฉันอีกแล้วหรา. นี่ต้องแอบเล่นอยู่เลยเนี่ย ชีวิตดีดี๊ ต้องส่งไปเรียนวัดดอยมะพร้าวแล้วละพี่ น้อง เอย
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gunzatep007 อ่านข้อความ
    ไม่รู้ซินะ จะรีบมีโอไปทำไม แล้วเจอกันในเกมนะน้อง รูนรก
    ไปออกเมืองตั้งไกล ได้โอแค่ 100 เองหรอ จะไปไกลทำไมว้า
    OmyiMz
    Eclipse
    Moonlightz
    PluGz
    ละมุด

.เศษเหล็กชิ้นเล็กๆ ถึงมากมาย อาจดูไร้ค่า

.........แต่หากได้ผ่านการหลอมรวม

...............ให้เป็นหนึ่งเดียวกัน

....แม้จะต้องร้อน จากเปลวไฟที่แผดเผา

.....แม้จะต้องเจ็บ จากค้อนเหล็กที่ทุบตี

....ถ้าสามารถผ่านพ้นช่วงเวลาเหล่านี้ไป

จะพบว่าทั้งหมดนั้น กลายมาเป็นอาวุธชั้นเลิศ

................ที่จะทำให้พวกเราสู้

.........และชนะทุกๆ สิ่ง ทุกๆ อย่างได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OmyiMz อ่านข้อความ
    ไปออกเมืองตั้งไกล ได้โอแค่ 100 เองหรอ จะไปไกลทำไมว้า
    มันจะทำทัพแค่3หมื่น โอ100 ก้พอมั้ง ไม่ได้จะทำทัพเปนแสนสักหน่อย

มีพี่ชายเลิกไป4ปี(สมัย 3Endโ„ขw) อยากระลึกความหลังมาถามผมว่า ลงโซนไหนดี
    ผมก็บอก +/- คับโหดสุด พี่ลงไปงัดให้ผมที

ฝากเจ้าถิ่นต้อนรับพี่ชายผมด้วยนะคับ กลุ่มเล็กๆ ไม่ถึง10ไอดี

ปล.ทิ้งบอมให้พี่ชาย 55555555555
    ปล2.เห็นบอร์ดครึกครัก ก็อยากให้เซฟครึกครักไปด้วย
    ปล3.ผมไม่มีส่วนได้เสียในเซฟนี้ อย่ามโน จอบอ

Rimpoo™,OK-@FF™,MIA™,BLUE™,Alt™
    ts4.asia - 2013
    3End™w - YenTaFo
    ts6.asia - 2014
    บางกรวย™ - YenTaFo
    https://www.youtube.com/watch?v=zGfb96yO_kM
    ts5.asia - 2015
    DW™HeRo - Thing
    Tx15
    สสวท.
    Final 2015
    ND-TH - คุณชายรุ่งโรจน์
    Tx18
    Sapphire - โกยเถ๊อะโยม & นิมนต์หลวงพี่
    www.uppic.org/share-1974_5750D92C.html
    Tx21
    ดักแด้ - Rank1 & Mr. Shit!!
    www.uppic.org/share-8D4C_5937D2A9.html

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nol2maL อ่านข้อความ
    มีพี่ชายเลิกไป4ปี(สมัย 3Endโ„ขw) อยากระลึกความหลังมาถามผมว่า ลงโซนไหนดี
    ผมก็บอก +/- คับโหดสุด พี่ลงไปงัดให้ผมที

ฝากเจ้าถิ่นต้อนรับพี่ชายผมด้วยนะคับ กลุ่มเล็กๆ ไม่ถึง10ไอดี

ปล.ทิ้งบอมให้พี่ชาย 55555555555
    ปล2.เห็นบอร์ดครึกครัก ก็อยากให้เซฟครึกครักไปด้วย
    ปล3.ผมไม่มีส่วนได้เสียในเซฟนี้ อย่ามโน จอบอ
    ผมนี้รอปูสื่อรอเลย เสพติด ชนิดร้ายแรงส์แหละบอร์ดนี้ ฮ่า ๆ ๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nol2maL อ่านข้อความ

55555 มึงทำแบบนี่ได้ยังไง ถามใจเทอดูไหม
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

+/- ดูเงียบๆ แต่ คะแนนป้องกัน สูงจริงๆ
    โลกมันกลม แต่สังคมมันเหลี่ยม

Travians
    สถานที่
    กองดุริยางค์ ทบ.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The sonic อ่านข้อความ
    +/- ดูเงียบๆ แต่ คะแนนป้องกัน สูงจริงๆ
    ไม่เงียบนะ เจี๊ยวจ๊าวจะตาย
    ความสับสนนี้มันอะไร สงครามนอกเเบบ ปั่นให้ทัพศัตรูเเตกจากภายใน เเบบนี้ก็มีเรอะ น่ากลัวจริงๆ เกมสงครามก็งี้ ไม่ฆ่าศัตรู ศัตรูฆ่าเรา