ชื่อกระทู้: มามะ เตรียมตัวกับเซิฟใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ppjjjom อ่านข้อความ
    สายข่าวแน่นไม่ใช่เล่นเฮะ จับกันได้จริงๆ แต่ไม่น่ากลัวหรอก มองผ่านๆ ข้ามๆ ไปได้เลย โซนนี้ยังห่างชั้นกับโซนอื่นอยู่อีกเยอะ

ส่วนบางกิลด์ก็ไม่ได้ไม่อยากรวม แค่ความเห็นหลายๆ อย่างไม่ตรงกัน ร่วมกันตีแต่แยกกันเดินมากกว่า
    สายเกรียน หัวร้อน ประสบการณ์น้อย โดนปั่นได้ง่ายๆ ร่วมงานกันเซิฟแรก ไม่ได้คิดอะไรหรอก
    ก้รูดูเกมมันยาวๆอยุ่ละ โบราณบอกเก็บศัตรูไว้ใกล้ตัว หรือตัดไฟแต่ต้นลมดีน้ะ

มีเพื่อนดี เพียงหนึ่งที่พึ่งได้
    ดีกว่าเพื่อน มากมายคิดอิจฉา
    มีมิตรดี เพียงหนึ่งพึงเมตตา
    ดีกว่ามิตร ร่วมเฮฮา ที่ไร้ใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The sonic : 05-10-2017 เมื่อ 09:03 AM
    โลกมันกลม แต่สังคมมันเหลี่ยม

ไปๆมาๆ มาเป็น กลอนคำคม สอนชีวิตล่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sepentura อ่านข้อความ
    แต่รอบไหนที่พวกปลั๊ก ลงเจอจั้ม ก็ไม่เห็นจั้มชนะสักรอบเลยหนิ รอบนี้จะดูว่าจะลบอาถรรถ์ได้ป่าว

ส่วนไอดีวิงอันนี้ไม่รู้แต่ซิสมันอยู่ปล้น ไม่ถึงหมื่น 555

ส่วนโซน + - ถ้าจับกันได้คงจะน่ากัว แต่เห็นบางกิลเหมือนจะไม่อยาก รวม + - จับผ่านๆไม่ช่วยไม่ให้ความร่วมมือ
    คิดอะไรอยู่รึป่าว
    จริงรึ...ไม่ได้สังเกตุแต่ก็น่าจะจริงแหะ งั้นรอลุ้นเลย เดียวช่วยเชียร์ ว่าแต่ฝ่ายไหนดีนะ
    S3_THรอบทีมสี nะ_น้าหมูกรoบ
    S5_THรอบทีมโจรnะ_น้าหมูกรoบ
    S19_THรอบทีมSunGastly
    S2_THรอบRF ....
    S3_TH รอบต้นน้ำ ....
    S1_TH รอบFCพี่เจ....
    S4_TH รอบCZ ทิงกี้วิงกี้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taebig อ่านข้อความ
    เอาเวลาไปดูแลลูกกิลไม่ให้ โดนแมวบ้านหายเถอะนะ โรมมี่จัง

http://travian-reports.net/th/report/7756352d2ff
    สับสนรึเปล่าหว่า ก็บอกอยู่ทีมไม่ได้ลง นอนน้อยป่าวครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jump อ่านข้อความ
    เหรออ...ว่าจะไม่ตอบ ละ ปากหมา เหมือนเคยนะครับ ผมก้อเห็นท่าน เห่าแบบนี้ใส่ผม ทุกเซิฟ ไม่เห็นท่านทำอะไรได้เป็นชิ้นเป็นอัน...อ้อ ลืมไป
    ปลั๊กคุง...ฉายาไม่มีอะไรปากหมาไปวันๆ เออเลิกได้แล้วนะครับ ปล้นไอดีวิงอะ หรือจงใจสมัครมาเพื่อปล้นก็ไม่รุ...ขำๆนะครับ
    ผมยังรอ1600ทองที่ท่านจั๊มประกาศไว้รอบที่แล้วน่ะครั บ พลีสๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sepentura อ่านข้อความ
    พักเรื่องความรักของเราก่อนไหม
    ผมก่อนว่าชั้นนั้นละครับ ไปบอกรักคนอื่นกันไหม
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jump อ่านข้อความ
    แล้วคุณคือใคร มาพูดแทนคนอื่น...ถึงจะมีอะไรๆ ไม่ตรงกันมั้งแต่เชื่อ+/-
    นี้ละ จะทำให้ดูว่าไม่มี +/-พวกคุนก้อลำบาก
    โอ้โห ตบมือครับ เอ้าทุกคนรออะไรอยู่ตบมือไวๆครับพูดได้ดีพูดได้ดี
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

แล้วคุณคือใคร มาพูดแทนคนอื่น...ถึงจะมีอะไรๆ ไม่ตรงกันมั้งแต่เชื่อ+/-
    นี้ละ จะทำให้ดูว่าไม่มี +/-พวกคุนก้อลำบาก
    ซิม จน ชิน
    จับ ทั้ง โซน

ปล่อยเค้าตีกันก่อน ตัวเองออกทีหลัง
    แล้ว เป็นพระเอกขี่ม้าขาว

(เค้าว่ามา ผมไม่เกี่ยว ผมนอนนา)
    หัดเล่นใหม่ กำลังทำความเข้าใจเกมส์อยู่ (ทำไมมันยากจัง)

อุ๊ย มาผิดจังหวะละฮ่าๆ งานเส*อกก็มา นั่งอ่านแป้บ กว่าจะประมวลผลจบ คงใช้เวลาหลายปี
    ถ้าไม่ฟังจะถามทำไม...