ชื่อกระทู้: มามะ เตรียมตัวกับเซิฟใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snake อ่านข้อความ
    ใครจะเต๊ง1ไม่รู้แต่ฉันกดเรนเต็มฤดูกาล ขอเป็นที่2 ก็ยังสบายใจ
    ไล่อ่านมานี่มึนๆตามหาโรมไม่เจออีกหรา บอกชื่อไปแล้วไง สืบเรื่องไหนไม่เคยมีคำว่าผิดพลาดจ้า

เคยรู้จักมนุษย์ธรรมดา ผู้ฆ่ายักไหม เพราะมนุษย์มีเลมากมาย

จากดู วิเคราะแบบตรงๆนี่บอกได้เลย เกมไม่ได้ตามที่เขียนเท่าไหร่
    ตรงแค่70% แต่จริงๆอีก30% นี่มุมลึก +|+ คนเยอะอาจจะโดน ทีมA จัดการได้ เป้าเล็กจัดการยากกว่าเป้าเยอะ

-|+ กำลังซิมทัพและก็ปล้นกิลR ในบ้างคน แบะมีการขอเรนไปชายแดน+|+ และปั่นทัพเอาเตรียมบุกอีกก็คงหนีโซนไหนไม่ได้ก็แดน-|- นั้นเอง แต่รอบนี้การอาจจะเปลี่ยนบาง เพราะแดน-|- หัวสหภาพว่างงานแล้วได้พักร้อน6เดือนกันไปเลย ก็คือตัวกระผมเอง

+|- ตอนนี้ยุบทำกิลใหม่ และตีกิลเล็กๆในโซนมีตีกูรูชายแดนด้วย น่าจับตากิลGs ว่าจะเดินเกมแบบไหนต่อไป

-|- ยังคงชิวซิมกันต่อไป แบบเรื่อยๆรอสนามกลางเกมแบบใจจ้อง แนวทางยังไม่แน่นอน แต่ที่แน่ใจคือ รอชมได้กลางเกม หมู่หรือจ่า จะทองหนาหรือจะทองน้อยใครจะเด็ดกว่ากัน แต่แอบมอง-20|-9 ระดมแร่เข้าทุกวัน จะกดทหารแมว รอบอม-21|-9 อีกหรา น่าสนใจ

กิลยาจก = ก่อนยังทนความอดไว้ได้แบบน่าชื่นชมมากๆผู้บริหารใจเด ็ดจริง
    กิลซีรี่เอ = เห็นคนน้อยๆแต่ระดมตีแบบไม่น้อยนะครับนั้น ใครบอกกูรูคนเยอะต้องชนะเสมอไป ระวังคนน้อยเสกระเบิดนาปา
    ทำเอาเมืองไฟไหม้ไม่หยุดนะครับ

จบการวิเคราะเท่านี่ ตรงไม่ต้องรู้อยู่กับใจกันดี 55555 หายตัวแปปอีก15 วันมาวิเคราะให้ใหม่ (เชิญด่าได้ครับ ยินดีขำ)
    ชอบๆครับ รออ่านต่อครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Romerun อ่านข้อความ
    -|+ กิลด์ CARD เทพลง แอคทีฟ ทองหนัก ยกให้เป็นเต็ง 1 ในขณะนี้
    ทั้งแนวรุก และรับ มีการวางแผน ไว้อย่างดี หลายๆคนในกิลด์ ค่อนข้างแอคทีฟ ทำเลที่ตั้ง เมืองหลวง อยู่ในระยะ ทำการที่จะเก็บอาติพิเศษ
    และยังจับพันธมิตรกับกิลด์ กูรู ซึ่งก็เป็นอีกกิลด์ใหญ่ใน +/+ ทิศทางการออก WW คงอยู่ที่ 100/100 หรือ 0/100

-|- กิลโจร ก็ถือว่าเป็น ตัวเต็ง มีความเฉียบขาดในการสั่งการ มีความแอคทีฟสูง พลังทองอาจไม่โหด แต่เชื่อว่ามีแผนการตั้งรับและโจมตีที่ดี
    ช่วงนี้ถือว่าเป็นช่วงซุ่ม ซิม แต่ก็มีออกมาตีบ้างอะไรบ้างเรียกน้ำย่อย ส่วนที่โดนก็ยังไม่ถือว่าเพลี่ยงพล้ำ กูเองเป็นไอดีเล็กๆอยู่โซนนี้ และเอาใจช่วยนะ

+|+ ก็ยังอยู่ในช่วงเครียโซน ไม่น่าจะมีปัญหาสำหรับ GURU ทีมแน่นหนา แอคทีฟ นอนมาเหนือเมฆ และจับพันธมิตรกับ Card
    ถือว่าไม่ธรรมดา ส่วนในโซนก็มีแต่กิลด์ เล็กๆ กระจายกันไป คาดว่าไม่เกิน 2-3 เดือน คงจะเครียหมดและผงาด เป็นศัตรูกับโซนด้านข้าง
    และเป็นอีกแรงบวก ที่กิลโจร จะมองข้ามไปไม่ได้

+|- อยู่ในช่วงของการรวมกิลด์ เครียโซน และมีทะเลาะกับโซนติดกันบ้าง และนี่ก็อาจจะเป็นม้ามืด ถ้ามีความสามัคคีกันภายในโซน มองว่า ถ้ารวมกันได้
    และได้ผู้บริหารที่ดี มีทิศทางเดียวกันที่จะสู้ รับรองว่าไม่เป็นสองรองใคร ผมจะไม่บอกว่ามีกิลด์อะไรบ้าง เพราะต่อไปคงจะรวมกันเพื่อความแข็งแกร่ง
    และที่สำคัญ (ID รูxxxx กิล กูxxxx กระซิบบอกมาว่า John wick คือโรม ต้องigm ไปถาม แกเองเพราะอายุแกก็เยอะแล้ว ไม่น่าจะโม้ )
    อันนี้คือวิเคราะห์แล้วหรือ จำมาจากซี่รีย์เกาหลี อ่ะครับ

เศรษฐี ผู้มั่งมี กับขอทานผู้ยากไร้ ในตลาดก็สู้กันดุเดือดเลย แย่งภาพวาดอันลือโฉม โอ้ยยย!!! .....รอไปเถอะ

ชมยาจกว่าใจสู้ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็มีส่วนช่วยบริหารใช่มั้ยล่ะนั้น อิอิ อุอุ หุหุ ฮิฮิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaRa_DOX อ่านข้อความ
    เศรษฐี ผู้มั่งมี กับขอทานผู้ยากไร้ ในตลาดก็สู้กันดุเดือดเลย แย่งภาพวาดอันลือโฉม โอ้ยยย!!! .....รอไปเถอะ

เรียกว่ายาจกผู้ยากไร้ หรอ เห็นประมูลงานศิลป์โครมๆๆๆ กับ ของอื่นๆ ไอดีไรน่า ทุ... กับ od.. และไรอีก ยาจกแค่ภายนอกแต่ภายในก็ มหาเศรษฐีเลย
    เสาะหาที่อยู่ ที่มีความอิสระ เสรี ไม่ต้องเจอกับเรื่องทุกร้อนใดๆไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกับท างโลกอีกต่อไป มี ณ ที่ใดบ้าง
    อดีต
    taebig
    clevevet
    vetclever
    ไอดีลึกลับ

ปัจจุบัน...........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zzxxcc อ่านข้อความ
    ชมยาจกว่าใจสู้ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็มีส่วนช่วยบริหารใช่มั้ยล่ะนั้น อิอิ อุอุ หุหุ ฮิฮิ
    ดักคอกันแบบนี้จะไปต่อกันยังไงละคร้าบบ
    แต่ถ้าจะให้ดีผมว่า เปลี่ยนชื่อยาจกเป็นโจรซะเลยน่าจะดีกว่านะครับ เพราะยังไงก็หัวเดียวกัน (บังเอิญผมนั่งทางในเห็นพลังงานบางอย่างสิงอยู่น่ะคร ับ แหะๆ)
    หรือจะคงชื่อยาจกไว้เรียกเรตติ้งคะแนนสงสารต่อไปก็ไม ่ว่ากันคร้าบบบ คนจนทำไรก็น่าสงสารไปหมด เรียกเรตติ้งได้ดีนักแล กร้ากกๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปลัดคาร์ริก : 05-30-2017 เมื่อ 02:25 AM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปลัดคาร์ริก อ่านข้อความ
    ดักคอกันแบบนี้จะไปต่อกันยังไงละคร้าบบ
    แต่ถ้าจะให้ดีผมว่า เปลี่ยนชื่อยาจกเป็นโจรซะเลยน่าจะดีกว่านะครับ เพราะยังไงก็หัวเดียวกัน (บังเอิญผมนั่งทางในเห็นพลังงานบางอย่างสิงอยู่น่ะคร ับ แหะๆ)
    หรือจะคงชื่อยาจกไว้เรียกเรตติ้งคะแนนสงสารต่อไปก็ไม ่ว่ากันคร้าบบบ คนจนทำไรก็น่าสงสารไปหมด เรียกเรตติ้งได้ดีนักแล กร้ากกๆๆๆ
    ยาจกนี่กิลไรครับ ใครอธิบายทีสิหลาว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปลัดคาร์ริก อ่านข้อความ
    แต่แนวทางดีนะครับ กดเรนหมดหน้าตักกดตีไม่กี่ตัว ประมานว่าตัดกำลังทัพตีให้ทางโจร
    สไตที่คุ้นเคย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taebig อ่านข้อความ
    เรียกว่ายาจกผู้ยากไร้ หรอ เห็นประมูลงานศิลป์โครมๆๆๆ กับ ของอื่นๆ ไอดีไรน่า ทุ... กับ od.. และไรอีก ยาจกแค่ภายนอกแต่ภายในก็ มหาเศรษฐีเลย
    รอต่อไปท่านผู้ชม เห่อะๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ doi อ่านข้อความ
    อันนี้คือวิเคราะห์แล้วหรือ จำมาจากซี่รีย์เกาหลี อ่ะครับ
    บอกกรงๆครับ ดูซีรี่เกาหลีเยอะ...พิมไปเนี่ย ใครเชื่อก็บ้าละ
    แล้วจะมาเขียนใหม่ เอาให้เริ่ดกว่าเดิม ตามอ่านนะแฟนคลับทั้งหลาย