ชื่อกระทู้: รวมทุกคำถามครับ ถามได้ดูได้ที่นี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Anakee99 อ่านข้อความ
    อ้อๆ เข้าใจและครับ ขอบคุณมากครับ
    ไม่เป็นไรหามิได้ขอรับ
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน
    เกิดมาด้อยกำลัง อย่าคลานแคลน
    เจ็บจำแค้นให้ฝังไว้ ได้เอาคืน

เออ..คือ..
    วิธีคำนวณมันได้เป็นแบบที่บอกนะคับ
    เพราะผมเคยนับแล้วไม่ได้เลยลองไปถามคนอื่นดู
    เค้าบอกว่าต้อง เอา (x1-x2)กำลัง2+(y1-y2)กำลัง2 แล้วจึงคูรอัตราการวิ่งคับ ผมเองก็ไม่รู้ถูกเปล่าเพราะไม่เคยลองคำนวณดูขี้เกียจ
    แต่ไม่ใช่หาเป็นช่องอย่างที่บอกแน่คับเพราะเคยลองแล้ ว
    นับช่องได้เท่ากันแต่เดินทางไม่เท่ากันยังมีคับ

อยากสอบถามเรามีวิธีคิดค่าโจมตีโดยมือเองไหมคับ
    เช่นเรามีทหาร30 ไปตีทหารรับ25 มันจะเหลือเท่าไหร่มีวิธีคิดไหมคับ
    เพราะผมเคยลองอย่างที่บอกเอาโจมตีลบกับป้องกัน
    แล้วมันก้ไม่ได้อัตราการตายตามที่แสดงจิงเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ big36107 อ่านข้อความ
    เออ..คือ..
    วิธีคำนวณมันได้เป็นแบบที่บอกนะคับ
    เพราะผมเคยนับแล้วไม่ได้เลยลองไปถามคนอื่นดู
    เค้าบอกว่าต้อง เอา (x1-x2)กำลัง2+(y1-y2)กำลัง2 แล้วจึงคูรอัตราการวิ่งคับ ผมเองก็ไม่รู้ถูกเปล่าเพราะไม่เคยลองคำนวณดูขี้เกียจ
    แต่ไม่ใช่หาเป็นช่องอย่างที่บอกแน่คับเพราะเคยลองแล้ ว
    นับช่องได้เท่ากันแต่เดินทางไม่เท่ากันยังมีคับ

อยากสอบถามเรามีวิธีคิดค่าโจมตีโดยมือเองไหมคับ
    เช่นเรามีทหาร30 ไปตีทหารรับ25 มันจะเหลือเท่าไหร่มีวิธีคิดไหมคับ
    เพราะผมเคยลองอย่างที่บอกเอาโจมตีลบกับป้องกัน
    แล้วมันก้ไม่ได้อัตราการตายตามที่แสดงจิงเลย
    เข้าไปที่จุดรวมพล คับ แล้วลองเข้าไปที่ แบบจำลองการต่อสู้ คับใช้ได้ดีวลาจะไปปล้น แหะๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ big36107 อ่านข้อความ
    เออ..คือ..

ผมก็นับตลอดน่ะก็ตรงนะครับ ถ้าใกล้มากจะคลาดเคลื่อนไม่เกิน 4 นาทีครับ(มันนับในเมืองด้วยเหรอ4นาที - -)
    ถ้าไกลมากไม่ผิดครับตามนั้นเลย -0-
    ถ้าอยากให้ตรงเป๊ะ เวบคำนวณครับแต่ระวังโดนแบน ^^ คำนวณเอาคร่าวๆครับ พอกดโจมตีเดียวก็รู้เวลาเอง

อย่างที่เขาบอกอะครับ ไปที่จุดระดมพล ที่บอกว่าไม่ตรงเพราะคุณไปตีเมืองเขาหรือเปล่า ต้องคิดค่ากำแพงด้วยครับ
    ถ้าอยากได้การจำลองแบบละเอียด ให้เติมทองครับ จะมีไส่กำแพงเมืองเข้าไปด้วย
    30 คลับ ไปตีแพร 18 30 ก็มีสิทดับครับกำแพงโรมันให้ค่าป้องกันสูงครับ
    อีกอย่างก็ต้องดูด้วยว่า ทหารเขาอัพเกรดมาหรือเปล่าครับ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sanooktou : 03-25-2009 เมื่อ 07:20 AM
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน

Travians
    สถานที่
    Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sanooktou อ่านข้อความ
    ทหารแต่ละตัวจะมีความเร็วในการเดินทางครับ
    อย่างเช่น ลิเจียนแนร์ เดินทางได้ 6 ตารางต่อชม. (ตาราง 1 คือ 1 ช่องสี่เหลี่ยมนั่นล่ะครับ)
    ถ้าเมืองที่เราจะไปอยู่ที่ 3 ตาราง ก็คือ ครึ่งชม. ไปกลับก็ 1 ชม.พอดีครับ
    สมมุติ เราอยู่1/2 ไป5/6 คิดยังไง =(5-1)+(6-2)*6 แบบนี้เหรอ

อยู่ดีๆ ก็มีคำว่า ความเคลื่อนไหวของกองกำลัง 1โจมตี แล้วก็ตัวเลขนับถอยหลัง แปลว่าเรากำลังโดนโจมตีหรือคะ ควรทำไงดี เพราะเราเพิ่งเริ่มเล่น ไม่มีกองกำลัง (เป็นโรมค่ะ)

ใช้แร่ที่มีสร้างของที่แพงที่สุดเลยครับเท่าที่จะสร้ างได้
    แล้วก็ถ้าเหลือและมีตลาด ก็เอาไปซื้อของที่เขาเสนอเลยครับ
    ได้แร่อีกอย่างหนึ่งดีกว่าเสียฟรีครับ
    แล้วก็รีบอัพที่ซ่อนทรัพยากรไว้เยอะๆครับ
    แสดงว่าเขาเริ่มออกปล้นแล้ว ให้เขาปล้นวืดบ่อยๆ เดียวเขาก็ไม่มาครับ
    มันเสียเวลา

Travians
    สถานที่
    Thailand

Q : ทำไงถึงทำไห้กองทัพเดินๆ เร็วอ่ะ

อ่ะน่ะ
    BulleT 4 Valentine

นาฬิกาบอกเวลาที่ต้องจาก . . . . คงพรัดพรากจากกันฝันสลาย
    อยากอยู่กันสองคนจนวันตาย น่าเสียดายเธอดัน ตด เลิกคบกัน

Id : 3loody
    Alliance : No alliance

Travians
    สถานที่
    Bangkok

แล้วของที่ขายเดินทางตั้ง 4 ชม แน่ะ

ทำไงอ่า ????? หรือต้องทำใจรอ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 3loody อ่านข้อความ
    Q : ทำไงถึงทำไห้กองทัพเดินๆ เร็วอ่ะ

อ่ะน่ะ
    สร้างลานประลองยุทธ์ครับ